กีฬาวันนี้ 20 ก.ย. 62 ทีวีไกด์  20 ก.ย. 62 ไฮไลท์กีฬาวันนี้ เช็คผลบอล 20/09/62 ข่าวกีฬา ดูบอลสด ทีมชาติไทย บอลไทย ข่าว วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย  เนชั่นลีค ลิ้งค์ถ่ายทอดสดฟุตบอล วันศุกร์ที่ 20/09/2019 ในประเทศ เยาวชนคนกีฬาวันนี้ เทนนิส ล่าสุด มวยวันนี้ ดูมวยไทย ดูมวยสด ผลบอลสด ผลบอลวันนี้ ทุกลีก

 

โปรแกรมกีฬาประจำวันศุกร์ที่ 20 กันยายน 2562 วอลลเลย์บอลหญิง มวยสากลวันนี้ 20/09/2019 ข่าวกีฬา 20 ก.ย. 62

โปรแกรมกีฬาวันนี้ 20/09/62

โปรแกรม พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
02:00 เซาธ์แฮมป์ตัน vs บอร์นมัธ TPF HD 1 (600)

โปรแกรม ลาลีกา สเปน
02:00 โอซาซูน่า vs เรอัล เบติส beIN SPORTS CONNECT

โปรแกรม ลีก เอิง ฝรั่งเศส
01:45 สตราส์บูร์ก vs น็องต์ beIN SPORTS CONNECT

โปรแกรม บุนเดสลีกา เยอรมัน
01:30 ชาลเก้ 04 vs ไมนซ์ 05 Fox sports

ข่าวกีฬาวันนี้ วอลเลย์บอลหญิง วันนี้ 20/09/62

SMM วอลเลย์บอลชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 20 ปี 2019
อาซาดี สปอร์ต คอมเพล็กซ์
วันที่ 20 กันยายน 2562
18.30 น. อินโดนีเซีย พบ ไทย

โปรแกรมวอลเลย์บอลหญิงอาเซียน กรังด์ปรีซ์ 2019
วันที่ 20 กันยายน 2562
14.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์ (SMMTV ถ่ายทอดสด)
17.00 น. ไทย พบ เวียดนาม (PPTV, SMMTV ถ่ายทอดสด)

ข่าวเทนนิสวันนี้ นักเทนนิส 20/09/62! นักเทนนิสเยาวชนไทย

คลินิก ”100 PLUS Tennis Clinic by Tamarine” เทนนิส ล่าสุด

09:13 น. เอทีพีทัวร์
เทนนิสเอทีพี ทัวร์เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย

ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 17.00 น.
– แคสเปอร์ รุด (นอร์เวย์,มือ 8) พบ บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย,มือ 4)
– มิคาอิล คูคุชกิ้น (คาซัคสถาน,มือ 6) พบ เจา ซูซ่า (โปรตุเกส)
– มัตเตโอ เบอร์เร็ตตินี่ (อิตาลี,มือ 3) พบ อีกอร์ เยราซิมอฟ (เบลารุส)
– ดานิล เม็ดเวเดฟ (รัสเซีย,มือ 1) พบ อังเดร รูเบลฟ (รัสเซีย,มือ 5)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์โมเซลล์ โอเพ่น ที่เม็ตซ์ ประเทศฝรั่งเศส

ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 19.00 น.
– พาโบล การ์เรโน่ บุสต้า (สเปน) พบ อัลยาซ เบเดน (สโลวีเนีย)
– เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส,มือ 3) พบ เกรกอรี่ บาร์แรร์ (ฝรั่งเศส)
– ฟิลิป ครายิโนวิซ (เซอร์เบีย) พบ ลูคัส ปวยเย่ (ฝรั่งเศส,มือ 4)
– โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส) พบ นิโคลอซ บาซิลาชวิลี่ (จอร์เจีย,มือ 2)

09:17 น. ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์กว่างโจว โอเพ่น ที่กว่างโจว ประเทศจีน

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.
– วิคตอริย่า โกลูบิค (สวิตเซอร์แลนด์) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย)
– แอนนา บลินโคว่า (รัสเซีย) พบ โซเฟีย เคนิน (สหรัฐฯ,มือ 3)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โทเรย์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.
– เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 5) พบ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ 4)
– มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย)
– นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น,มือ 1) พบ ยูเลีย ปูตินเซว่า (คาซัคสถาน)
– คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) พบ อลิส เมอร์เท่นส์ (เบลเยียม,มือ 9)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โคเรีย โอเพ่น ที่กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.
– คาโรลิน่า มูโชว่า (เช็ก,มือ 3) พบ พริสซิลล่า ฮอน (ออสเตรเลีย)
– พอลล่า บาโดซ่า (สเปน) พบ หวัง ย่าฟาน (จีน,มือ 8)
– คริสตี้ อาห์น (สหรัฐฯ) พบ เอคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย,มือ 2)
– คริสเทน ฟลีเก้นส์ (เบลเยียม) พบ แม็กดา ลิเน็ตต์ (โปแลนด์,มือ 4)

ทักอนันต์สิทธ เวียงคํา นักเทนนิส

นักเทนนิสเยาวชน รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี

นักเทนนิส 20/09/62

ดูฟุตบอลสด โปรแกรมดูบอลวันนี้ เช็กได้ที่นี่! ผลฟุตบอล 20 กันยายน 2562 ผลกีฬาประจำวันที่ 20 ก.ย. 62

นักเทนนิสเยาวชนไทย

นักเทนนิสเยาวชน 10 ขวบ

 

คลิปไฮไลท์ วอลเลย์บอลหญิง เวิลด์ คัพ หญิง 2019

ผลคะแนน การแข่งขัน  วอลเลย์บอลหญิง เวิลด์ คัพ หญิง 2019 (ล่าสุด 19/9/62)
1. จีน ชนะ 5 แพ้ 0 มี 15 คะแนน
2. สหรัฐอเมริกา ชนะ 5 แพ้ 0 มี 15 คะแนน
3. รัสเซีย ชนะ 4 แพ้ 1 มี 10 คะแนน
4. เนเธอร์แลนด์ ชนะ 3 แพ้ 2 มี 10 คะแนน
5. เซอร์เบีย ชนะ 3 แพ้ 2 มี 9 คะแนน
6. บราซิล ชนะ 3 แพ้ 2 มี 8 คะแนน
7. ญี่ปุ่น ชนะ 2 แพ้ 3 มี 7 คะแนน
8. โดมินิกัน ชนะ 2 แพ้ 3 มี 6 คะแนน
9. เกาหลีใต้ ชนะ 2 แพ้ 3 มี 6 คะแนน
10. อาร์เจนตินา ชนะ 1 แพ้ 4 มี 3 คะแนน
11. แคเมอรูน ชนะ 0 แพ้ 5 มี 1 คะแนน
12. เคนยา ชนะ 0 แพ้ 5 มี 0 คะแนน

โปรแกรมนัดต่อไป วอลเลย์บอลหญิง เวิลด์ คัพ หญิง 2019
วันที่ 22 กันยายน 2562
โทยาม่า ซิตี้ ยิมเนเซียม เมืองโทยาม่า
09.00 น. เกาหลีใต้ พบ อาร์เจนตินา
12.00 น. แคเมอรูน พบ เนเธอร์แลนด์
15.00 น. รัสเซีย พบ เซอร์เบีย

ฮอกไกโด พรีเฟ็คจูรัล สปอร์ตส์ เซ็นเตอร์ เมืองซัปโปโร
10.30 น. โดมินิกัน พบ เคนยา
13.00 น. จีน พบ บราซิล (FB : Workpoint Entertainment ถ่ายทอดสด)
17.20 น. ญี่ปุ่น พบ สหรัฐอเมริกา (FB : Workpoint Entertainment ถ่ายทอดสด)