วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย Volleyball Nations League 2019

0
237

Hear Thailand’s PornPun Guedpard discuss her favorite moment from the Volleyball Nations League!

 

สำหรับศึกเนชั่นส์ ลีก สนาม 5 ทีมชาติไทย อยู่ร่วมสายกับ ญี่ปุ่น, เซอร์เบีย และ บราซิล โดยจะลงสนามตามวันและเวลาดังต่อไปนี้

การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง เนชั่นส์ ลีก 2019 สนามสุดท้าย (สนามที่ 5) ที่ สปอร์ต พาเลซ, เยคาเตรินเบิร์ก, ประเทศรัสเซีย โดยจะทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 18-20 มิถุนายน 2562 โดยสาวไทย จะร่วมกลุ่มกับ รัสเซีย, เนเธอร์แลนด์ และสหรัฐอเมริกา

โดยหลังผ่านมา 4 สนามนักตบลูกยางสาวทีมชาติไทย สามารถเก็บชัยไปได้ 4 เกม ด้วยการเอาชนะ เยอรมนี 3-0 เซต ในสนามแรก, ชนะ เกาหลีใต้ 3-1 เซต ในสนามที่สอง, ชนะ บัลแกเรีย 3-1 เซต ในสนามที่สาม และเอาชนะ เซอร์เบีย 3-0 เซต ในสนามที่ผ่านมา

ส่งผลให้ทีมนักตบลูกยางสาวไทย รั้งอยู่ในอันดับ 13 ของตารางคะแนนทีมดิวิชั่น 1 ที่มีทั้งหมด 16 ทีม จากผลงาน ชนะ 4 และ แพ้ไป 8 นัด

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันของทีมชาติไทย สนามที่ 5 ประกอบด้วย

วันอังคารที่ 18 มิถุนายน 2562 เวลา 17.30 น.
ไทย พบ ฮอลแลนด์
ถ่ายทอดสดทาง : ช่อง 3 HD (ช่อง 3 HD)

วันพุธที่ 19 มิถุนายน 2562 เวลา 20.45 น.
ไทย พบ รัสเซีย
ถ่ายทอดสดทาง : ช่อง 3 HD (ช่อง 3 HD)

วันพฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน 2562 เวลา 17.30 น.
ไทย พบ สหรัฐฯ
ถ่ายทอดสดทาง : ช่อง 3 HD (ช่อง 3 HD)

ช่อง 33 ถ่ายทอดสด วอลเลย์บอล VNL 2019 คู่ไทย

VNL 2019 – โปรแกรมการแข่งขัน และ ตารางเวลาถ่ายทอดสด วอลเลย์บอล เนชั่นส์ ลีก 2019 (FIVB Volleyball Nations League 2019) สนามที่ 4 ณ ประเทศญี่ปุ่น มูซาชิโนะ ฟอเรสต์ สปอร์ต พลาซา กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

สมาคมวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย เปิดรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย จำนวน 14 คน เข้าร่วมการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงเนชั่นส์ ลีก 2019 กลุ่ม 15 สัปดาห์ที่ 4 ระหว่างวันที่ 11-13 มิถุนายน 2562 สาวไทย ลงสนามเกมส่งท้ายการเล่นในบ้าน และพ่ายให้กับ ตุรกี 0-3 เซต ผลงานรวม ชนะ 3 แพ้ 6 มี 10 คะแนน


1.นุศรา ต้อมคำ
2.กุลภา เปี่ยมพงศ์สานต์
3.ปิยะนุช แป้นน้อย
4.สุพัตรา ไพโรจน์
5.ปลื้มจิตร์ ถินขาว
6.อำพร หญ้าผา
7.วัชรียา นวลแจ่ม
8.ฑิชากร บุญเลิศ
9.มลิกา กันทอง
10.อัจฉราพร คงยศ
11.อรอุมา สิทธิรักษ์
12.ชัชชุอร โมกศรี
13.วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์
14.วิภาวี ศรีทอง

ทีมงานสต๊าฟฟ์โค้ช และเจ้าหน้าที่
หัวหน้าผู้ฝึกสอน ดนัย ศรีวัชรเมธากุล
ผู้ฝึกสอน ชำนาญ ดอกไม้
ผู้ฝึกสอน วรรณา บัวแก้ว
แพทย์ประจำทีม นพ.อี๊ด ลอประยูร
นักกายภาพบำบัดประจำทีม รัตน์กมล จิรอำนวยพร

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here