Become a member

Get the best offers and updates relating to Liberty Case News.

― Advertisement ―

spot_img

Xian Ni (Renegade Immortal) ฝืนลิขิตฟ้าข้าขอเป็นเป็นเซียน ตอนที่ 1-37 ซับไทย

สรุปเรื่องราว “ฝืนลิขิตฟ้าข้าขอเป็นเซียน” หวังหลิงเป็นเด็กหนุ่มจากตระกูลหวังที่ใฝ่ฝันจะเป็นเซียน เขาได้รับการฝึกฝนมาตั้งแต่เด็ก แต่กลับสอบตกในการทดสอบเข้าสำนักเหิงยั่ว เขาจึงตัดสินใจออกเดินทางเพื่อฝึกฝนด้วยตัวเอง ในการเดินทางครั้งนี้ เขาได้พบกับลูกปัดวิเศษที่มอบพลังให้เขา เขาจึงสามารถฝึกฝนจนแข็งแกร่งขึ้นได้ และเขาได้พบกับซือถูหนาน ซึ่งเป็นทั้งสหายและอาจารย์ของเขา โลกของการฝึกเป็นเซียนช่างเต็มไปด้วยความโหดร้าย ผู้แข็งแกร่งกดขี่ผู้อ่อนแอ การอยู่รอดบนโลกนี้ต้องเป็นคนแข็งแกร่งและโหดเหี้ยม หวังหลินจึงต้องฝึกฝนอย่างหนักเพื่อเอาชีวิตรอดและบรรลุเป้าหมายของเขา หวังหลินได้เผชิญกับอุปสรรคมากมายในการแสวงหาความเป็นอมตะ เขาต้องต่อสู้กับสัตว์ประหลาด เผชิญหน้ากับศัตรู และเอาชีวิตรอดในสภาพแวดล้อมที่อันตราย อย่างไรก็ตาม เขาไม่เคยยอมแพ้และยังคงมุ่งมั่นที่จะบรรลุเป้าหมายของเขา ในที่สุด หวังหลินก็บรรลุเป้าหมายของเขา เขากลายเป็นเซียนและได้เรียนรู้ความลับของจักรวาล เขายังพบความรักและความสุขในชีวิตของเขา เรื่องราวนี้สอนให้เราอย่ายอมแพ้ต่อความฝันของเรา แม้ว่าเราจะเผชิญกับความท้าทายมากมายก็ตาม   Xian Ni (Renegade Immortal)...
หน้าแรกSportsลูกยางสาวไทยตัดตัว 14 คน คัดโอลิมปิก | 05-01-63 | เรื่องรอบขอบสนาม

ลูกยางสาวไทยตัดตัว 14 คน คัดโอลิมปิก | 05-01-63 | เรื่องรอบขอบสนาม

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ประกาศรายชื่อนักกีฬาทีมหญิง 14 คน สำหรับสู้ศึกโอลิมปิกเกมส์ 2020 รอบคัดเลือก รอบ 2 ออกมาแล้ว โดยเป็นชุดเดียวกับซีเกมส์ที่ผ่านมา

การแข่งขัน วอลเลย์บอลหญิง โอลิมปิกเกมส์ 2020 รอบคัดเลือกโซนทวีปเอเชีย ที่จะทำการแข่งขันที่ ยิมเนเซียมชาติชาย ฮอลล์ สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา จังหวัดนครราชสีมา ระหว่างวันที่ 6-12 มกราคม 2563

ซึ่งล่าสุด สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ได้ประกาศรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลหญิงจำนวน 14 คน ที่จะเข้าร่วมการแข่งขัน ปรากฏว่าผู้เล่นตัวหลักอย่าง ปลื้มจิตร์ ถินขาว, อรอุมา สิทธิรักษ์, วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์, มลิกา กันทอง และนุศรา ต้อมคำ มีชื่อติดทีมตามคาด

>> โปรแกรมถ่ายทอดสด “ศึกลูกยางสาวคัดโอลิมปิกเกมส์ 2020” <<

รายชื่อ 14 นักวอลเลย์บอลทีมชาติไทย
1.  ปิยะนุช แป้นน้อย
2. พรพรรณ เกิดปราชญ์
3. ทัดดาว นึกแจ้ง
4. ปลื้มจิตร์ ถินขาว
5. อรอุมา สิทธิรักษ์
6. วัชรียา นวลแจ่ม
7. วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์
8. นุศรา ต้อมคำ
9. มลิกา กันทอง
10. พิมพิชยา ก๊กรัมย์
11. อัจฉราพร คงยศ
12. ชัชชุอร โมกศรี
13. ยุพา สนิทกลาง
14. ฑิชากร บุญเลิศ

เจ้าหน้าที่ทีม
ผู้จัดการทีม : นายสมชาย ดอนไพรยอด
หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นายดนัย ศรีวัชรเมธากุล
ผู้ฝึกสอน : นาวาอากาศโท ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค
ผู้ฝึกสอน : นายชำนาญ ดอกไม้
แพทย์ประจำทีม : นายแพทย์ พิเชษฐ์ เยี่ยมศิริ
นักกายภาพ : นางสาวทิพย์รัตน์ แก้วใส