ดูสด กีฬาซีเกมส์วันนี้ 08/12/62 ชิง 90 เหรียญทอง โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562 ชมถ่ายทอดสด กีฬาซีเกมส์ 2019

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาทีมชาติไทย ประจำวันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2562 ทีวีพูลถ่ายทอดสดทาง ช่อง NBT 2 HD เวลา 9.00-12.00 น. และ ช่อง 7 HD เวลา 13.00-18.00 น.

ดูกีฬาซีเกมส์วันนี้ 08/12/62 และ โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562 ชมถ่ายทอดสด กีฬาซีเกมส์ 2019

ดูสด ซีเกมส์ 2019 ที่ฟิลิปปินส์ วันนี้ (8 ธ.ค.) ชิง 90 เหรียญทอง

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 ตาราง โปรแกรม ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562 ไฮไลต์ที่ ฟุตบอลหญิง ทีมชาติไทย พบทีมชาติเวียดนาม ติดตามเชียร์ได้เวลา 19.00 น.

  • ว่ายน้ำ 6 เหรียญทอง
  • ยิงปืน 5 เหรียญทอง
  • กรีฑา 14 เหรียญทอง
  • เบสบอล 1 เหรียญทอง
  • คิวสปอร์ต 2 เหรียญทอง
  • โบว์ลิ่ง 2 เหรียญทอง
  • หมากรุกสากล 2 เหรียญทอง
  • จักรยาน 2 เหรียญทอง
  • อีสปอร์ต 1 เหรียญทอง
  • ฟันดาบ 2 เหรียญทอง
  • ฟุตบอล(หญิง) 1 เหรียญทอง
  • กอล์ฟ 4 เหรียญทอง
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง 1 เหรียญทอง
  • คาราเต้ 5 เหรียญทอง
  • มวย 7 เหรียญทอง
  • ขี่ม้าโปโล 2 เหรียญทอง
  • เรือพาย 7 เหรียญทอง
  • รักบี้ 2 เหรียญทอง
  • ตะกร้อ 2 เหรียญทอง
  • ยิงปืน 1 เหรียญทอง
  • สเก็ตบอร์ด 4 เหรียญทอง
  • ซอฟท์เทนนิส 1 เหรียญทอง
  • ซอฟท์บอล 2 เหรียญทอง
  • เทควันโด 8 เหรียญทอง เ
  • รือยาวประเพณี 3 เหรียญทอง
  • สกีน้ำเวคบอร์ด 4 เหรียญทอง
  • โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562เช้า 09.00-12.00 น. สดทางช่อง NBT2 HD (2)
    บ่าย 13.00-18.00 น. สดทางช่อง 7 HD (35)กรีฑา
    05.30 น. เดิน 10 กม. หญิง
    กชพร ตั้งศรีวงษ์
    09.00 น. กรีฑา รอบควอลิฟายด์กอล์ฟ
    06.00 น. ทีมชาย ชิงชนะเลิศ
    06.00 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง

    เรือยาวประเพณี
    07.00 น. 4 ที่นั่ง 500 เมตร ชาย
    07.50 น. 22 ที่นั่ง 500 เมตร ผสม
    10.10 น. 22 ที่นั่ง 1,000 เมตร ผสม

    วินด์เซิร์ฟ
    07.30 น. ประเภท RS:X
    07.30 น. ประเภท RS:One

    เรือใบ
    07.30 น. ประเภท FE28R

    ยิงปืน
    08:00 น.Metallic Silhouette Air Rifle
    คมกฤช ฆ้องนำโชค
    สารมนต์ เจรียงจิต

    โบว์ลิ่ง
    08.00 น. ทีม 4 คน หญิง
    08.00 น. ทีม 4 คน ชาย

    ซอฟต์เทนนิส
    ทีมชาย
    08.00 น. ไทย – ลาว
    หญิงคู่
    09.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย
    10.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
    12.00 น. ชิงชนะเลิศ

    จักรยาน ชิงชนะเลิศ
    08.00 น. ประเภทถนน ทีมชาย
    08.00 น. ประเภทถนน บุคคลชาย

    สควอช
    ทีมหญิง
    08.00 น. ไทย – สิงคโปร์
    14.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
    ทีมชาย
    10.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
    17.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

    ว่ายน้ำ
    08.00 น. รอบคัดเลือก
    17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

    รักบี้ 7 คน
    ทีมหญิง
    08.00 น. ไทย – มาเลเซีย
    11.00 น. สิงคโปร์ – ไทย
    ทีมชาย
    10.00 น. ไทย – มาเลเซีย
    12.20 น. ไทย – อินโดนีเซีย

    ยิงธนู คันธนูโค้งกลับ
    08.30 น. ทีมหญิง ชิงที่ 3
    09.20 น. ทีมชาย ชิงที่ 3

    อีสปอร์ต
    08.30 น. Dota 2
    14.15 น. ROV

    คาราเต้โด
    08.40 น. รุ่น 61 กก. หญิง
    อาร์ม สุขเขียว พบ เวียดนาม
    08.40 น. รุ่น 55 กก. หญิง
    ทิพวัลย์ คำศรี พบ อินโดนีเซีย
    09.10 น. รุ่น 60 กก. ชาย
    ปุริศ ไสยสมบัติ พบ มาเลเซีย
    09.25 น. รุ่น 67 กก. ชาย
    ศุภา งามพึงพิศ พบ กัมพูชา
    (11.45 น. รอบชิงเหรียญ)

    ตะกร้อ
    ทีมชุดชาย
    09.00 น. ไทย – เมียนมาร์
    ทีมเดี่ยวชาย
    15.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
    16.00 น. มาเลเซีย – ไทย
    ทีมเดี่ยวหญิง
    15.00 น. ไทย – มาเลเซีย

    ฟันดาบ
    เซเบอร์ ทีมหญิง
    09.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
    เอเป้ ทีมชาย
    09.45 น. ไทย – มาเลเซีย

    เรือพาย ชิงชนะเลิศ
    09.00 น. ไลท์เวท บุคคล หญิง
    รจนา รักเหล่า
    09.30 น. ไลท์เวท บุคคล ชาย
    พีรพัฒน์ เอ็นดู
    เมธาสิทธิ์ พรมเพิ่ม
    10.00 น. หญิงคู่
    ปาริษา แช่มพุดซา
    นันธิดา กระจ่างแจ่ม

    บิลเลียด
    09.00 น. เป็นต้นไป

    หมากรุก 09.00 น.

    เทเบิลเทนนิส ชายเดี่ยว
    10.20 น. ศุภณัฐ วิสุทธิ์เมธางกูร
    14.20 น. ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล

    เวคบอร์ด ชิงชนะเลิศ
    Wakeskate
    11.00 น. หญิง
    11.40 น. ชาย
    Wakeboard
    12.20 น. หญิง
    13.00 น. ชาย

    เทควันโด
    12.00 น. รุ่น 57 กก. หญิง
    วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์ พบ เวียดนาม
    12.15 น. รุ่น 68 กก. ชาย
    หลักชัย ห้วยหงษ์ทอง พบ เมียนมา
    12.45 น. รุ่น 74 กก. ชาย
    ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์ พบ กัมพูชา
    13.15 น. รุ่น 87 กก. ชาย
    ณัฐภัทร ตันตรามาตย์ พบ เวียดนาม
    14.00 น. รุ่น 62 กก. หญิง
    วธัญนิตย์ ภูธนัตถ์วฤนร์

    เบสบอล ชาย ชิงชนะเลิศ
    12.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

    แบดมินตัน
    หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    12.05 น. พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ พบ อินโดนีเซีย
    ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    12.35 น. กันตภณ หวังเจริญ พบ สิงคโปร์
    หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    13.15 น. ณิชชาอร จินดาพล พบ มาเลเซีย
    ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    13.15 น. สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ พบ มาเลเซีย
    หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
    14.00 น. ผไทมาส เหมือนวงศ์ / ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม พบ มาเลเซีย
    ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    14.00 น. บดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร พบ มาเลเซีย

    คิกบ็อกซิ่ง 13.00 น. เป็นต้นไป
    55 กก. หญิง อภิชญา มิ่งขวัญ
    69 กก. ชาย สรายุทธ กลิ่นมิ่งขวัญ

    ฮอกกี้
    หญิง
    13.15 น. ไทย – สิงคโปร์
    ชาย
    15.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

    มวยสากลสมัครเล่น รอบรองฯ
    14.00 น. รุ่น 51 กก. หญิง
    จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ รอยืนยัน
    14.45 น. รุ่น 52 กก. ชาย
    อมฤต เยาว์ดำ พบ ติมอร์ เลสเต
    15.15 น. รุ่น 60 กก. ชาย
    คุณาธิป ปิดนุช พบ กัมพูชา
    15.30 น. รุ่น 60 กก. หญิง
    สุดาพร สีสอนดี พบ กัมพูชา
    17.00 น. รุ่น 64 กก. ชาย
    อธิชัย เพิ่มทรัพย์ พบ ฟิลิปปินส์
    17.30 น. รุ่น 81 กก. ชาย
    อนวัช ถองกระโทก พบ เมียนมา

    มวยไทย ต่อสู้
    14.00 น. เป็นต้นไป
    45 กก. หญิง ชิงชนะเลิศ
    เกตมณี ซะสิงห์
    54 กก. ชาย ชิงชนะเลิศ
    ศักดิ์ชัย จำจิต
    63.5 กก. ชาย
    นรภัทร ขุนดำ
    48 กก. ชาย
    นฤพล จิตรา

    สเก็ตบอร์ด
    14.00 น. ชิงชนะเลิศ
    กรวิชญ์ เกตุแก้ว
    ไบรอัน แวน อุปพงษ์

    วอลเลย์บอล ชาย รอบรองฯ
    17.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

    ฟุตบอลหญิง ชิงชนะเลิศ
    19.00 น. ไทย – เวียดนาม

    ฮอกกี้น้ำแข็ง ชิงชนะเลิศ
    ทีมชาย
    18.00 น. ไทย – สิงคโปร์

 

บทความก่อนหน้านี้ถ่ายทอดสดตะกร้อซีเกมส์ ไทย พบ เมียนมาร์ วันนี้ 8 ธ.ค. 62
บทความถัดไปถ่ายทอดสด กีฬาวันนี้ 8 ธ.ค. 62 ลิ้งค์ถ่ายทอดสด ฟุตบอล มวยไทย วอลเลย์บอลหญิง เช็คผล โปรแกรมกีฬาวันนี้ 8 ธันวาคม 2562